คอคนรักแม็ค macmafia.cdrom.tv

MAC FOR YOU รวมสาระทุกอย่างเกี่ยวแม็ค แต่ยังไม่ลืมวินโด้ UPDATE 14 กันยายน 2553

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยผมทีค๊าบบบบ .... T^T

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
pharinya2you

ตั้งหัวข้อเรื่อง: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยผมทีค๊าบบบบ .... T^T   Fri Apr 20, 2012 9:31 am

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ... พอดีว่าซื้อ mac มือสองต่อเพื่อนมาครับ ... แล้วแผ่น os x มันไม่มี ผมลงเป็น 10.8 แต่ว่าผมต้องการ format ผมเลยเอาตัวเครื่องมา format drive ทิ้งไป ... แต่ตอนนี้มันขึ้นแต่หน้า reinstall ครับ ... จะ reinstall ด้วยวิธีไหนดี ผมลองลงผ่าน internet มันก็ให้ลง user id ลงแล้วก็ไม่สามารถลงได้ รบกวนหน่อยครับ ... จะสร้างแผ่น dvd boot ก็ไม่มีเครื่อง mac แล้วอ่ะ ! T^T
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว

รบกวนท่านผู้รู้ช่วยผมทีค๊าบบบบ .... T^T
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1